

KITENGO CHA VIPANDO



Maandalizi ya shamba



Mifereji ya kupandia kina sm.20-30, upana sm. 120



Upandaji mzuri wa miwa



Uvunaji mzuri wa miwa



Shamba la miwa lilikitanzwa vizuri



Weka masafa ya miwa katikati ya mistari baada ya kuvuna



Uvunaji sahihi wa miwa

MAJUKUMU YA KITENGO:

- ❖ Kanuni bora za kilimo cha miwa ni kama ifuatavyo:
 - Utayarishaji wa shamba
 - Majaribio ya mbegu bora za miwa
 - Mjaribio ya mbegu kwenye udongo unaofaa
 - Mapendekezo katika matumizi ya viuagugu na mbolea
 - Uanzishwaji wa majaribio mbalimbali ya mbegu kwa wakulima wa mashamba ya nje.

MAFANIKIO:

- Mapendekezo na matumizi ya mbolea - $N_{100} P_{25} K_{100}$ /hekta moja
- Mapendekezo ya matumizi ya viuagugu - volmuron (4Lts/hekta moja)

MAPENDEKEZO

- Palizi jembe la mkono
- Matumizi ya mbolea (UREA, TSP, MOP)
- Matumizi ya viuagugu

Kwa maelezo zaidi wsiliana na:

Kaimu Meneja, TARI - KIBAHA, S.L.P. 30031, KIBAHA, TANZANIA

Simu: +255-232402017, Nakeshi: +255-232402039, Barua pepe: cmkibaha@tari.go.tz