Wadudu waharibifu wa miwa Tanzania Upotevu wa mazao

* Bungua wa miwa * Kupungua kwa uzito
Magamba waupa * Kupungua kwa kiwango
Funza wa mizizi cha sukan
Kidung'ata njano wa miwa - mdudu mpya Tanzania

Kiwango cha uharibifu cha

lazima kuchukua hatua za

udhibit:

* Bungua wa miwa - 4%

* Magamba weupa - 30%

* Funza wa mizizi - 40,000-50 000
lowa hekta moja.

* Kidung'ata wa njano - 20%

Njia za kudhibiti wadudu
waharibifu

= Yuna kwa wakati na kwa ufanisi
+ Lisafi wa shamba
* Tumia aina za mbegu zenya
ukinzani
Kidung'ata njasc * Tumia viuatilifu
* Tumia njia 22 kibaiolojia

o Wadudu marafiki wa miwa
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