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TAASISI YA UTAFITI WA KILIMO TANZANIA (TARI)

KIJUE KITUO CHA UTAFITI WA KILIMO
TARI DAKAWA
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Kituo Killanzishwa Rasmi Mhamo Mwaka 1984 kwa Ushirikiano
katl ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
na Serikall ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya watu wa Korea.

MAONO YA KITUO

Kuwa Kituo Kiongozi na Mahiri Katika Nyanja Ya Utafiti na
Usambazaji wa Teknolojia za Kilimo katika Ukanda wa
Mashariki, Katli na Kusini mwa Afrika.

DHIMA

Kuendeleza Na Kusambaza Matokeo Ya Utafiti Wa Zao La Mpunga,
Mahindi Na Mbogamboga Yatakayoongeza Ufanisi Na Ustahimilivu
Wa Mfumo Wa Kilimo dhidi ya Mabadiliko ya Tabia Nchi |l Kuongeza
Tija, Kuboresha Lishe Na Kuongeza Kipato cha Mkulima
Huku Ikipunguza Matumizi ya Viuatilifu Na Mbolea lli Kulinda
Na Kuimarisha Maliasili.

SHUGHULI ZA KITUO

Kufanya Utafiti Wa Mpunga, Mahindi, Mbogamboga
(ha Mazao Mengine kwa Kushirikiana na Vituo Vingine)
Kwenye Maeneo Ya Nyanda Za Chini Na Juu Nchini

Kuhakikisha Mafanikio Ya Utafiti (Teknolojia zilizogunduliwa)
Yanasambazwa Kwa Wakulima na Wadau Wenglne Ndani
na Nje ya NChI

UTAFITI NA HUDU MA ZITOLEWAZO NA KITUO

D Utafiti wa ugunduzi wa mbegu bora za mazao mbalimbali ikiwemo
mpunga, mahindi na mbogamboga

| Utafiti wa mbinu za utunzaji wa mazao shambani
(Agronomic management packages)

D Utafiti wa mbinu za udhibiti wa wadudu na magonjwa sumbufu
kwenye mazao hususani mpunga

Ubunifu na usambazaji wa teknolojia kwa wadau
wakiwemo wakulima ili kuongeza tija kwenye kilimo

Ushauri wa mbinu bora za kutunza, kuhifadhi na kuongeza thamani
ya mazao hasahasa zao la mpunga

Kwa maelezo zaidi wasiliana na:
Meneja wa Kituo
TARI Dakawa

S.L.P 1892, Morogoro, Tanzania
Simu: (+255) 23 2934300, Baruapepe: cmdakawa@tari.go.tz




