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KITENGO CHA UTAFITI WA/MBEGU BORA

MAJUKUMU YA KITENGOD:
Ubaoreshaji wa mazao: Upatikanaji wa mbegu 2inazistahimili mazingira husika na zinazotoa maveno mengi

Vigezo vya kuchagua mbhegu bora za miwa

Mavuno yenye tija na sukan nyingi

Uwezo wa kuwsa na mikato mingi

Ukinzani wa magonjwa miano fungwe wa miwa
Ukinrani wa wadudu [Bungua, magambs wespe, na kidung'sta
wia njano}

Kukubalika na wakulima wa miwa na wasagaji wa miwa
Kiwango cha sukari kwenye miwa

UMaratibe wa uchaguzi wa mbegu mpya au
rinazoingia kutoka nje ya nchi
UVingizaji wa mkusanyiko wa vinasaba
Uboreshaji wa mkusanyiko wa vinasaba
Tathimini ya awali ya mbegu - mikato 3 (PC+2R)
Uchunguzi wa asina mbalimbali - mikato 3 (PC+2R)
Tathmani ya mashamba makubwa - mikato 2 | PC+ 1R)
Uchunguzi wa mbegu kitaifa = TOSCL mikato 2 PC+ 1R)
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gy sy Kuralizha mbegu kabla ya mbegu ya msingi

Kwra maelezo zaidi weiliama na:
Kalmu Mengja. TARI - KIBAHA, 5LP. 20031, KIBAHA, TANZANIA
Simuc +255- 13037, Nakashi: +255- 2200340, Barua pepe: cmkibaha@tarigo.tz




