
HUBORESHA MAZINGIRA NA NI KIVUTIO 
KWA WATALII 
Makuti huleta kivuli 
Mizizi huzuia mmomonyoko wa ardhi 
Mandhari ya kuvutia watalii 

NI PENSHENI YA MKULIMA 

Minazi huishi kwa zaidi ya umri wa 
wastani wa Mtanzania 

Minazi iliyokomaa huhitaji nguvu kazi 
kidogo kuihudumia 

HUTOA AJIRA KWA JAMII 
Wakwezi na walinzi wa mashamba 
Wafuaji wa nazi 
Waajiriwa viwandani 

UHAKIKA WA CHAKULA 
Mnazi huzaa nazi kila mwezi 
Kilimo cha mseto wa minazi na mazao 

mengine Pamoja na mifugo 
humwongezea mkulima chakula. 

        

NI SEHEMU YA URITHI NA UTAMADUNI 
WA MKULIMA WA UKANDA WA PWANI 

Viunga vya minazi 

Ni kiashirio cha hadhi ya mtu 

Ujenzi wa nyumba kutumia makuti na 
mapishi ya nazi ni jadi ya watu wa 
Pwani. 

UMUHIMU NA FAIDA ZA KILIMO CHA MINAZI KATIKA 
UTEKELEZAJI WA DIRA YA MAENDELEO YA TAIFA 

HUONGEZA KIPATO CHA MKULIMA 
Mauzo ya nazi na bidhaa nyingine 

 zitokanazo na minazi. 

HUBORESHA LISHE NA AFYA 
Madafu kwa kinywaji safi` 
Mafuta mwali ya nazi yana madini na  

viini lishe vinavyoongeza kinga  ya 
mwili kwa magonjwa 

HUTOA MALI GHAFI KWA VIWANDA 

Makumbi kwa ajili ya usumba na 
mazulia 

Mafuta kwa viwanda vya  sabuni 

Vigogo kwa viwanda vya mbao na 
samani 

UNA UWEZO WA KULIINGIZIA TAIFA 
FEDHA ZA KIGENI 

Mafuta, tui la nazi, Mbata, usumba na 
samani 

NI MKOMBOZI WA MWANAMKE 
KIUCHUMI 
Matayarisho na mauzo ya vyakula vya      

nazi 
Matengenezo na mauzo ya bidhaa za 

mikono 
Chanzo nafuu cha nishati ya kupika 
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