4. Mwaga vumbi tabaka la pili kama lile
la kwanza likifuatiwa na tabaka la
mbegu juu yake. Malizia kwakufunika

5. Kunja majani na yafukie na udongo
kisha shindilia kwa miguu, kuhakiki-
sha mabingobingo yamefunikwa..

6.Shindilia tabaka za mbegu kwa miguu
na nyunyuzia maji kiasi cha lita 10.
Endelea kunyunyuzia maji kiasi cha

.. I.i:f.' -A.

lita 5 kwa wiki.

7. Funika pipa kwa karatasi nyeusi ya

nailoni mda wote ili kutunza joto na

kuzuia mvua isinyeshee ndani ya
pipa.Baada ya siku 75 mbegu
zitakuwa zimeota.
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Utangulizi
Uoteshaji wa mbegu za michikichi

Mbegu ya mchikichi ina kokwa gumu
ambalo linazuia mbegu kunyonya maji ili
iweze kuota. Hali hii husababisha mbegu
kuwa na ubwete (seed dormancy) yaani
hali ya kushindwa kuota. Hivyo ili uweze
kuotesha lazima wuvunje ubwete kwa
kutumia joto. Kuna aina mbili ya uoteshaji

A. Uoteshaji kwa njia ya mashine
(Germinator).

1. Loweka mbegu zilizokauka kwenye
maji kwa mda wa siku 5 huku uki-
badirisha maji kila baada ya saa 24.

2. Toa mbegu na uzianike kwa masaa
2 kisha zifunge kwenye mifuko ya
naironi kisha weka kwenye mashine
katika joto maalumu la nyuzi 40
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B. Uoteshaji kwa njia ya mapipa

3. Baada ya hizo siku zitoe nje ya mashine
na uweke kwenye sehemu ya kivuli,
endelea kunyunyuzia maji na baada ya

1. Kata pipa kwa wima vipande viwili

sawa, chimba shimo kuzidi kipande

siku 10 zitakuwa zimeota.

cha pipa.

2. Tandaza mabingobingo kwenye
shimo, weka kipande cha pipa na um-

4. Chambua mbegu zilizoota na upandikize
kwenye kitalu. Rudishia mbegu ambazo
hazijaota kwenye mifuko na endelea

kunyunyuzia maji na baada ya wiki hadi 3. Baada ya kumwaga vumbi la ,mkaa,
wiki 2 zitakuwa zimeota.

wage vumbi la mkaa kimo cha sm 4 .

mwaga mbegu juu yake na uzisamba-
ze kwa kuhakikisha mkaa unafunikwa



